คนเราจำเป็นต้องระบายความร้อน ส่วนเกินออกจากร่างกายด้วย "เหงื่อ" เราจะใช้ชีวิตอยู่ได้ในที่ที่อุณหภูมิที่ความชื้นอากาศ 100% หรือที่ว่า 'อุณหภูมิกระเปาะเปียก' ไม่เกิน 65 องศาเซลเซียสเท่านั้น หากอุณหภูมิโลกเพิ่มขึ้นไปอีก 12 องศาเซลเซียสจากปัจจุบัน พื้นที่ส่วนใหญ่ของโลกจะกลายเป็นที่ที่เราไม่สามารถอาศัยอยู่ได้นั้นเองครับ
![728h90](http://rollercoin.com/static/img/public_img/gen2/w728h90.gif)
![Join coinpayu to earn! coinpayu](https://www.coinpayu.com/static/earners_banner/728X90.gif)
สาระน่ารู้น่าอ่านเพิ่มเติม
1 ความคิดเห็น
Good work
ตอบลบ